22 Jan 2008









Wafuatiliaji wa blog hii watakuwa wameshasoma mara kadhaa niki-confess kwamba mie nina "allergy" na masuala ya namba (hisabati).Sasa hii mada fupi nayoandika inahusu uchumi,na kwa "kilaza" wa namba kama mie,ipo kazi kuiwasilisha vema ieleweke.Ntajitahidi hivyohivyo.Jana,masoko mbalimbali ya fedha (au hisa?),kwa kimombo stock markets,yaliyumba sana kiasi cha kuleta hofu miongoni mwa wachumi.Index ya FTSE (Uingereza) ilianguka kwa asilimia 5.48,Paris CAC40 ya Ufaransa ilikuwa asilimia 6.83,Frankfurt DAX ya Wajerumani asilimia 7.16 na huko Japan,index ya Nikkei ilianguka kwa asilimia 4.Masoko ya Marekani yalikuwa yamefungwa kufuatia maadhimisho ya siku ya Dr Martin Luther King,Jr.

Sina idea yoyote kuhusu hizo asilimia,lakini angalau katika gazeti la The Sun la hapa Uingereza nimepata mwangaza kuhusu uzito wa ishu hiyo.Kwa mujibu wa gazeti hilo,jumla ya hisa zenye thamani ya pauni bilioni 77 "zimepotea" (ki-stock market),na limetafsiri "hasara" hiyo into pauni 1,266 kwa kila mkazi wa nchi hii (sawa na shilingi 2,816,261.95 za Kitanzania)

Je akina sie na kijisoko chetu pale Mtaa wa Samora tunapaswa kuhofu kufuatia kuyumba huku kwa masoko haya makubwa duniani?Au tunapaswa kuhofia zaidi kuhusu mabilioni (wengine wanadai ni zaidi ya trilioni) yaliyoibiwa huko BoT kuliko habari hizi zinazohusu FTSE,DAX,CAC,et cetera?Je wewe msomaji unaonaje?

Just a joke...Au baada ya kuondoka Alan Greenspan,Mervyn King na magavana wenzake wafikirie kuwataka ushauri hawa wanao-Make It Rain...a clip by Fat Joe ft Lil' Wayne (Caution:Explicit Lyrics)

2 comments:

  1. Ninaomba ya kwamba uhusiano wa kimataifa usilete matata. Umejua kupitia historia iliyofichwa ya kuwa kuna kkikundi kimetawala dunia muda mrefu sasa. Maanguko ya kifedha sasa imepangwa kama kawaida. Ni wajeuri tu waletayo haya.
    Kumbuka kaka wataalamu wa dunia hii ni hatari. Utadhani kuwa ubadhilifu na ufisadi wote uko hapo tza tu, lakini ukweli ni kwamba umeenea kote. Waenezao haya ni wachache tu duniani. Na haya yalianza zamani.
    Ingia website hizi uone.
    http://judicial-inc.biz/slave_traders_.htm,
    http://judicial-inc.biz/b.lood_diamonds.htm,
    http://judicial-inc.biz/J_oran_va_der_sloot_supplement.htm,
    http://judicial-inc.biz/thersea_heinz_kerry_bio.htm,
    http://judicial-inc.biz/1.osephardim_of_curacao.htm,
    http://judicial-inc.biz/j_history_caribbean_jews.htm,
    http://www.blacksandjews.com/Jews.of.Black.Holocaust.ag.html,
    http://sunray22b.net/slavery.htm,
    www.jewwatch.com, www.erichufschmid.net, www.iamthewitness.com, www.prothink.org.

    ReplyDelete
  2. Check this:
    http://video.google.com/videoplay?docid=-7336845760512239683.
    na hii:
    http://video.google.com/videoplay?docid=-1583154561904832383
    Why the market crash now, you ask? Well ni Wajeuri!!!

    ReplyDelete

Categories

Blog Archive

© Evarist Philemon Chahali 2006-2014

JUMUIKA NAMI TUMBLR

  Sehemu Ninahifadhi Nyaraka Zangu!

Powered by Blogger.

NUNUA KITABU HIKI

Bookshops zinazouza kitabu cha Ushushushu

Bookshops zinazouza kitabu cha Ushushushu

Download "Chahali Blog ANDROID App"

UNGANA NAMI FACEBOOK

Instagram