28 Sep 2016

Pengine umeshasikia taarifa kuwa akaunti zaidi ya milioni 500 za Yahoo zimedukuliwa (hacked). Yawezekana kabisa kuwa akaunti yako ni miongoni mwa hizo milioni 500 (nusu bilioni). Makala hii inakuelekeza hatua za kuchukua.

Kama una muda wa kutosha basi nenda kwenye tovuti HII kisha fuata maelekezo ya kufahamu iwapo akaunti yako ipo salama au la. Ushauri wangu ni kwamba usipoteze muda wako kuhakikisha kama akaunti yako imedukuliwa au la bali nenda moja kwa moja kwenye akaunti yako na kubadili password.

Lakini sio kubadili password ya Yahoo pekee. Yawezekana umejisajili Facebook au Instagram au Twitter kwa kutumia akaunti ya Yahoo. Basi pengine sio vibaya ukabadili passowrds na huko pia, hasa kwa wale wanaotumia passowrd moja kwa akaunti zote.

Pamoja na kubadili password yako ya Yahoo, unaweza kuongeza ngazi moja zaidi ya ulinzi kwa akaunti yako, kwa kutumia kitu kiitwacho two-step verification. Kitu hicho kinalazimisha kuwa kila unapo-log onto akaunti yako basi lazima uthibitishe kuwa wewe ndo mhusika. Maelezo ya jinsi ya kuwezesha two-step verification yapo HAPA

KAMA UTAKWAMA KATIKA HATUA YOYOTE BASI USISITE KUWASILIANA NAMI KWA MSAADA/MAELEKEZO. 





0 comments:

Post a Comment

Categories

Blog Archive

© Evarist Philemon Chahali 2006-2014

JUMUIKA NAMI TUMBLR

  Sehemu Ninahifadhi Nyaraka Zangu!

Powered by Blogger.

NUNUA KITABU HIKI

Bookshops zinazouza kitabu cha Ushushushu

Bookshops zinazouza kitabu cha Ushushushu

Download "Chahali Blog ANDROID App"

UNGANA NAMI FACEBOOK

Instagram